CPU Intel Core i7 14700F mạnh mẽ, thế hệ 14 mới nhất 2024
GIẢI PHÁP CNTT
CPU Intel Core i7 14700F (Intel LGA1700 - 20 Core - 28 Thread - Base 2.1Ghz - Turbo 5.4Ghz - Cache 33MB)
Thông số kỹ thuật
Sản phẩm Bộ vi xử lý CPU
Tên sản phẩm INTEL
Model  Intel Core i7 14700F
Socket Intel LGA1700
Tốc độ 2.1 GHz
Tốc độ tối đa 5.4 GHz
Bộ nhớ đệm 33MB Intel® Smart Cache
Nhân 20 / Số luồng: 28
RẠM hỗ trợ DDR4/ DDR5
Bộ nhớ 192 GB
Công suất  65 W
Bảo hành  36 Tháng
Xem tất cả
Tình trạng: Còn hàng
Bảo hành: 36 Tháng
Lượt xem: 4346
Thông số sản phẩm
  • Tên mã: Products formerly Raptor Lake
  • Thuật in thạch bản: Intel 7
  • Số lõi: 20 / Số luồng: 28
  • Tần số turbo tối đa: 5.4 GHz
  • Tần số cơ sở: 2.1 GHz
  • Công suất cơ bản của bộ xử lý: 65W
  • Dung lượng bộ nhớ tối đa : 192 GB
  • Các loại bộ nhớ (tùy vào bo mạch chủ) : DDR4/ DDR5
  • Hỗ trợ socket: Intel LGA1700
Xem thêm
9.450.000đ
[Giá đã bao gồm VAT]
Quà tặng và khuyến mãi
5 lý do nên mua hàng tại máy tính cdc
  • ✅ Giao tiếp thân thiện, phục vụ tận tâm
  • 🛒 Đặt hàng dễ dàng, giá thành linh hoạt
  • 🛠 Bảo hành chính hãng, bảo trì trọn đời
  • 🚀 Giao hàng siêu nhanh, miễn phí nội thành
  • 🎁 Gắn kết bền lâu, ưu đãi càng sâu
Hỗ trợ khách hàng
Review sản phẩm
CPU Intel Core i7 - 14700F là một trong những dòng vi xử lý i7 thuộc thế hệ 14 mới nhất hiện nay. Con chip này hứa hẹn sẽ đem tới hiệu suất làm việc và chơi game cao cấp nhất cho người dùng. Sau đây, các bạn hãy cùng Máy tính CDC đi vào tìm hiểu chi tiết chiếc CPU Intel Core i7-14700F này nhé,
1. SƠ LƯỢC VỀ CPU INTEL CORE I7-14700F
2. ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT CỦA INTEL CORE I7-14700F
2.1. Socket FCLGA1700
2.2. Hiệu năng mạnh mẽ, xử lý đa nhiệm
CPU Intel Core i7-14700F sở hữu 20 nhân và 28 luồng (8P x 12E), giúp mang lại hiệu năng mạnh mẽ cho các tác vụ nặng như chơi game, chỉnh sửa video, render 3D. Tần số cơ bản của CPU Intel Core i7-14700F là 3.4 GHz, tần số Turbo tối đa lên đến 5.6GHz, giúp xử lý các tác vụ nhanh chóng và hiệu quả. Hơn thế, nó còn được trang bị công nghệ Intel Thread Director 2.0, giúp tối ưu hóa việc phân chia luồng xử lý, đảm bảo hiệu quả sử dụng CPU cho các tác vụ đa nhiệm.
2.3. Bộ nhớ đệm 33MB, dung lượng lớn
2.4. Bus RAM hỗ trợ DDR4 3200MHz, DDR5 5600MHz
3. HIỆU NĂNG THỰC TẾ CỦA CPU INTEL CORE I7-14700F
Về hiệu năng tổng thể
  • Hiệu năng cao hơn 10-20% so với thế hệ trước (i7-13700KF) trong các tác vụ đa luồng